Top 5 hình ảnh nữ ca sĩ đẹp nhất Hàn Quốc

0
619

Gần đây, trang Kpopmap đã mở cuộc bình chọn để tìm ra những gương mặt nữ diễn viên Hàn Quốc đẹp nhất. Trong đó có khoảng 40 cái tên được đưa ra bao gồm diễn viên và ca sĩ lấn sân sang diễn xuất.

I. Dưới đây là top 5 nữ  ca sĩ xinh đẹp nhất Hàn Quốc.

  • Son Ye Jin
  • Gong Hyo Jin
  • Yoona
  • Park Eun Bin
  • Lee Ha Nee

Theo như bảng xếp hạng, đứng đầu là nữ Diễn viên, ( Son Ye Jin ) với nhan sắc đẹp hút hồn , trẻ trung, và rất ngọt ngào. Gần đây Cô được khá nhiều khán giả và fan quan tâm đến khi nghe tin Cô chuẩn bị tổ chức hôn lễ cùng Hyun Bin. Sau đó là những cái tên ( Gong Hyo Jin, Lee Ha Nee,Park Eun Bin và Yoona) cùng hướng lên. Sau Son Ye Jin, với những đặc điểm, nhan sắc , ngoại hình và sự ảnh hưởng thì đây là một kết quả thực sự tốt của những ca sĩ , diễn viên Hàn Quốc Son Ye Jin Gong Hyo Jin Yoona Park Eun Bin Lee Ha Nee.

1.Son Ye In

Nữ ngôi sao Son Ye-jin được xếp thứ 1 về danh tiếng thương hiệu diễn viên phim truyền hình ở Hàn Quốc
Nữ ngôi sao Son Ye-jin được xếp thứ 1 về danh tiếng thương hiệu diễn viên phim truyền hình ở Hàn Quốc

2. Gong Hyo In

Kong Hyo-jin (sinh ngày 4 tháng 4 năm 1980) là nữ diễn viên nổi tiếng của Hàn Quốc, cô được biết đến với các vai diễn chính trong các bộ phim truyền hình như Thank you (2007), Pasta (2010), The Greatest Love (2011), Master’s Sun (2013), It’s Okay, That’s Love (2014), The Producers (2015), Jealousy Incarnate (2016) và mới nhất là When the Camellia Blooms (2019). Cô được mệnh danh là nữ hoàng phim hài tình cảm và được người hâm mộ gọi là Kongvely nhờ màn diễn xuất đáng yêu của hàng loạt vai diễn thành công kể từ Pasta.

3. Yoona

Dù đã bước qua độ tuổi 30 nhưng thành viên của nhóm nhạc SNSD – Yoona vẫn duy trì được làn da tươi trẻ, căng bóng và một phong cách thời trang nữ tính, sang trọng.

4. Park Eun Bin

Park Eun Bin là một nữ diễn viên có gương mặt xinh đẹp, hiền hậu được nhiều khán giả yêu mến ở Hàn Quốc. Dù sinh năm 1992 nhưng thực tế, cô đã có tới hơn 2 thập kỷ tham gia điện ảnh, góp mặt trong nhiều bộ phim ăn khách như Hot Stove League (Đội Bóng Chày Dreams), Do You Like Brahms? (Anh Có Thích Brahms?),… và mới đây nhất là The King’s Affection (Luyến Mộ). Hãy cùng tìm hiểu xem Park Eun Bin là ai ngay trong bài viết dưới đây nhé!

5. Lee Ha Nee

Name: Lee Ha-Nee
Hangul: 이하늬
AKA: Lee Honey
Birthdate: March 2, 1983
Birthplace: South Korea
Height: 172 cm.
Blood Type:
Facebook: saram.leehanee
Instagram: honey_lee32

Trên đây là tất cả những thông tin hữu ích của Riveswmoi.com về top 5 ca sĩ, diễn viên đẹp nhất Hàn Quốc. Hi vọng rằng những thông tin trên có thể giúp ích cho các bạn nhé.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here